![Image](https://fht.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1181.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 14 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา
คณะการบริการและการท่องเที่ยว จัดกิจกรรมการฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ ประจำปี 2566 โดยมีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษาทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ รวมถึงแขกที่เข้าพักในศูนย์ฝึกปฏิบัติการโรงแรม พีเอสยู ลอดจ์ เข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในขั้นตอนการปฏิบัติเมื่อเกิดเหตุการณ์เพลิงไหม้ และสามารถรับมือในกรณีเกิดอัคคีภัยภายในอาคารได้อย่างทันท่วงที ณ คณะการบริการและการท่องเที่ยว หาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต
![Image](https://fht.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_4731.jpeg)
![Image](https://fht.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_4739.jpeg)
![Image](https://fht.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_4723.jpeg)